การแข่งขันชิงรางวัลโครงการทดสอบความรู้วิชาภาษาอังกฤษระดับประเทศ

การแข่งขันชิงรางวัลและทุนการศึกษาโครงการทดสอบความรู้วิชาภาษาอังกฤษระดับประเทศ (General English Proficiency Test) ครั้งที่ 35 ประจำปีการศึกษา 2563 จัดโดย บริษัทเสริมปัญญา จำกัด โดยมีโรงเรียนเข้าร่วมโครงการภาษาอังกฤษ จำนวน 326 โรง มีนักเรียนเข้าร่วม จำนวน 4,733 คน โดยนักเรียนที่ได้รับรางวัล มีดังนี้ 1. ด.ญ.อรินทร บุญมาศ ได้คะแนนยอดเยี่ยม อันดับที่ 1 ของจังหวัดกรุงเทพมหานคร ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ได้รับเกียรติบัตร 2. นายนัทธพงศ์ ตั้งปณิธานนันท์ ได้คะแนนยอดเยี่ยม อันดับที่ 1 ของจังหวัดกรุงเทพมหานคร (ภาค) ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ได้รับเกียรติบัตร และทุนการศึกษา

ผลการประกวดภาพยนตร์สั้น ๒๐๒๐ และการประกวดเต้น SG Cover & Street Dance

ผลการประกวดภาพยนตร์สั้น ๒๐๒๐ และการประกวดเต้น SG Cover & Street Dance Competition ๒๐๒๐ (รอบชิงชนะเลิศ) กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ได้ส่งนักเรียนเข้าร่วมการประกวดจำนวน ๒ รายการ คือ ๑.การประกวดภาพยนตร์สั้น ๒๐๒๐ ระดับมัธยม ๒.การประกวดเต้น SG Cover & Street Dance Competition ๒๐๒๐ ระดับมัธยม รอบชิงชนะเลิศ ในวันจันทร์ที่ ๓๐ พฤศจิกายน ๒๕๖๓  เวลา ๐๘.๓๐-๑๘.๐๐ น.เนื่องในงาน ๑๐๐ ปี วันวิชาการเซนต์คาเบรียล ณ โรงเรียนเซนต์คาเบรียล โดยมีอาจารย์ชุลีรัตน์  ล้ำนาค นำนักเรียนเข้าร่วมการประกวด ผลการประกวดดังนี้ การประกวดภาพยนตร์สั้น ๒๐๒๐ ระดับมัธยม ทีมที่ ๑ ทีม Embrace the winter win ได้เข้ารอบชิงชนะเลิศ ๑.นางสาววริศรา  แก้วดวง       

กิจกรรม P.M. Game Day

นักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพ ปีการศึกษา 2563 จัดกิจกรรม P.M. Game Day ให้กับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมเริ่มตั้งแต่วันที่ 12 ตุลาคม 2563 โดยมีดร.ชัยเดช  นาคสะอาด รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการกล่าวเปิดงาน และอาจารย์พีลาภ วงษ์พานิชย์ ผู้อำนวยการโรงเรียน กล่าวปิดงานในวันที่ 16 ตุลาคม 2563 ทีมที่ชนะเลิศการแข่งขันคือทีมรวมพลคนหลอเท่  ของนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 ประกอบด้วย เด็กหญิงอภิชญา  บุญขวัญ เด็กหญิงญาริณดา  เทียมเพชรเด็กหญิงนภัสวรรณ   อำภาพร้อม เด็กหญิงจินต์จุฑา  จันทานีและเด็กหญิงคุณิตา  ปรงเกษม

ผลการแข่งขันตอบปัญหาสมุนไพร

ตามที่กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ   ได้นำนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันตอบปัญหาสมุนไพรในระดับมัธยมศึกษาตอนปลายทั่วประเทศ เมื่อวันเสาร์ที่ ๒๖ กันยายน ๒๕๖๓ ตั้งแต่เวลา ๐๗.๓๐ – ๑๕.๐๐ น. ณ อาคารรังสิตประยูรศักดิ์ (อาคาร ๑๒) มหาวิทยาลัยรังสิต เมืองเอก จังหวัดปทุมธานี สรุปผลดังนี้  

สรุปผลการแข่งขันขันกีฬาสาธิตราชภัฏสัมพันพันธ์ ครั้งที่ 31

สรุปผลการแข่งขันขันกีฬาสาธิตราชภัฏสัมพันพันธ์ ครั้งที่ 31 “ต้นกล้าราชพฤกษ์เกมส์” โดย ชุมนุมสื่อสารมวลชน สาธิตพระนคร

สรุปผลการแข่งขันกีฬาวอลเลย์บอล

การแข่งขันวอลเลย์บอลหญิง กีฬาสาธิตราชภัฏสัมพันธ์ ครั้งที่ 31 “ต้นกล้าราชพฤกษ์เกมส์” โรงเรียนมัธยมสาธิตวัดพระศรีมหาธาตุ มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร ได้รับรางวัลเหรียญทองแดง หลังจากเอาชนะ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏวไลยอลงกรณ์ ในพระบรมราชูปถัมภ์ไปได้ 2 – 1 เซต

รางวัลชนะเลิศคะแนนรวมกีฬาเทนนิส

การแข่งขันกีฬาเทนนิส ในการแข่งขันกีฬาสาธิตราชภัฏสัมพันธ์ ครั้งที่ 31 “ต้นกล้าราชพฤกษ์เกมส์” ณ สนามเทนนิสค่ายบุรฉัตร โดยโรงเรียนมัธยมสาธิตวัดพระศรีมหาธาตุ มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร ได้รับถ้วยรางวัลชนะเลิศเทนนิสคะแนนนรวมสูงสุด จาก ผศ.ดร. ชัยฤทธิ์ ศิลเดช รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง

รางวัลชนะเลิศการประกวดขบวนพาเหรด

โรงเรียนมัธยมสาธิตวัดพระศรีมหาธาตุ มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร ได้รับรางวัลชนะเลิศการประกวดขบวนพาเหรด ในการแข่งขันกีฬาสาธิตราชภัฏสัมพันธ์ ครั้งที่ 31 “ต้นกล้าราชพฤกษ์เกมส์” ณ สนามกีฬามหาวิทยาลัยราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง เมื่อวันที่ 10 ธันวาคม 2562 โดยได้รับมอบถ้วยรางวัลจาก ผศ.ดร. ชัยฤทธิ์ ศิลาเดช รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง

รองชนะเลิศอันดับ 2 การประกวดผู้นำเชียร์

โรงเรียนมัธยมสาธิตวัดพระศรีมหาธาตุ มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 การประกวดกองนำเชียร์ ในการแข่งขันกีฬาสาธิตราชภัฏสัมพันธ์ ครั้งที่ 31 “ต้นกล้าราชพฤกษ์เกมส์” ณ สนามกีฬามหาวิทยาลัยราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง เมื่อวันที่ 10 ธันวาคม 2562 โดยได้รับมอบถ้วยรางวัลจาก ผศ.ดร. ชัยฤทธิ์ ศิลาเดช รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง

รองชนะเลิศอันดับ 2 การประกวดกองเชียร์

โรงเรียนมัธยมสาธิตวัดพระศรีมหาธาตุ มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 การประกวดกองนำเชียร์ ในการแข่งขันกีฬาสาธิตราชภัฏสัมพันธ์ ครั้งที่ 31 “ต้นกล้าราชพฤกษ์เกมส์” ณ สนามกีฬามหาวิทยาลัยราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง เมื่อวันที่ 10 ธันวาคม 2562 โดยได้รับมอบถ้วยรางวัลจาก ผศ.ดร. ชัยฤทธิ์ ศิลาเดช รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง

การแข่งขันเทนนิสเยาวชนรายการ โตโยต้า-ดันลอป ดาวรุ่งมุ่งโอลิมปิก 2019

รายงานผลการแข่งขันกีฬา นายสายฟ้า จันทร์ชัยมงคล ม.4/1 การแข่งขันเทนนิสเยาวชนรายการ โตโยต้า-ดันลอป ดาวรุ่งมุ่งโอลิมปิก 2019 ภาคเหนือ ครั้งที่ 3 ประเภทชายเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2

การแข่งขันเทนนิสเยาวชนรายการ โตโยต้า-ดันลอป ดาวรุ่งมุ่งโอลิมปิก 2019

รายงานผลการแข่งขันกีฬา นายสายฟ้า จันทร์ชัยมงคล ม.4/1 กีฬาเทนนิส การแข่งขันเทนนิสเยาวชนรายการ โตโยต้า-ดันลอป ดาวรุ่งมุ่งโอลิมปิก 2019 ภาคอีสาน ครั้งที่ 3 ประเภทชายเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2

กีฬาเทนนิส การแข่งขันกีฬานักเรียนชิงถ้วยผู้บัญชาการทหารอากาศ

รายงานผลการแข่งขันกีฬา 1.นายสิทธิพล สุขกันตะ ม.4/2 2.นายสายฟ้า จันทร์ชัยมงคล ม.4/1 กีฬาเทนนิส การแข่งขันกีฬานักเรียนชิงถ้วยผู้บัญชาการทหารอากาศ ครั้งที่ 48 ประจำปี 2562 ประเภทชายคู่ รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2

กีฬายูยิสสู การแข่งขันกีฬานักเรียนชิงถ้วยผู้บัญชาการทหารอากาศ

รายงานผลการแข่งขันกีฬา นายบุณวัทน์ พึ่งแย้มศรวล ม.6/2 กีฬายูยิสสู การแข่งขันกีฬานักเรียนชิงถ้วยผู้บัญชาการทหารอากาศ ครั้งที่ 48 ประจำปี 2562 1.ประเภทชายเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี ประเภท FIGHTING ได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 2.ประเภทชายเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี ประเภท NEWAZA ได้รางวัลชนะเลิศ

กีฬาแบดมินตัน การแข่งขันกีฬานักเรียนชิงถ้วยผู้บัญชาการทหารอากาศ

รายงานผลการแข่งขันกีฬา นางสาวปณัฐชา งามประดิษฐ ม.5/2 กีฬาแบดมินตัน การแข่งขันกีฬานักเรียนชิงถ้วยผู้บัญชาการทหารอากาศ ครั้งที่ 48 ประจำปี 2562 ประเภทหญิงคู่ รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี ได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2

กีฬาเทนนิส การแข่งขันกีฬานักเรียนชิงถ้วยผู้บัญชาการทหารอากาศ

รายงานผลการแข่งขันกีฬา  ด.ช.ปุณวัชร ปุญชเขตต์ทิกุล ม.1/3 กีฬาเทนนิส การแข่งขันกีฬานักเรียนชิงถ้วยผู้บัญชาการทหารอากาศ ครั้งที่ 48 ประจำปี 2562 1.ประเภทชายเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี ได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2.ประเภทชายคู่ รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี ได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 3.ประเภทชายคู่ รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2

กีฬาเทนนิส การแข่งขันกีฬานักเรียนชิงถ้วยผู้บัญชาการทหารอากาศ ครั้งที่ 48 ประจำปี 2562

รายงานผลการแข่งขันกีฬา นายนักปราชญ์ บัวชื่น ม.3/3 กีฬาเทนนิส การแข่งขันกีฬานักเรียนชิงถ้วยผู้บัญชาการทหารอากาศ ครั้งที่ 48 ประจำปี 2562 1.ประเภทชายเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2. ประเภทชายคู่ รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2

ผลการประกวดนางนพมาศและเทพบุตร ปีการศึกษา 2562

ผลการประกวดนางนพมาศและเทพบุตร ปีการศึกษา 2562 เนื่องในงานลอยกระทง “คุณค่าแห่งสายน้ำ เลิศล้ำดินแดนไทย” ประจำปี ๒๕๖๒

ผลการประกวดร้องเพลงลูกทุ่ง ปีการศึกษา 2562

ผลการประกวดร้องเพลงลูกทุ่ง ปีการศึกษา 2562 รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ นางสาวเนวิภา  ไทรสาขา ม. ๔/๓  และ รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ ๑ ได้แก่ ด.ช.ศักดิธัช  ธนาสดใส ม. ๒/๑ และ รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ ๒ ได้แก่ นายเมธาวี  แสงอาทิตย์ ม. ๕/๓

ผลการประกวดการประดิษฐ์กระทง ปีการศึกษา 2562

ผลการประกวดการประดิษฐ์กระทง ปีการศึกษา 2562 รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ นักเรียนระดับมัธยมศึกษาปีที่ ๓/๑   รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ ๑ ได้แก่  นักเรียนระดับมัธยมศึกษาปีที่ ๑/๑ รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ ๒ ได้แก่ นักเรียนระดับมัธยมศึกษาปีที่ ๓/๔

พิธีมอบโล่ การแข่งขันทางวิชาการ

พิธีมอบโล่ 1. การประกวดร้องเพลง “ค่าน้ำนม” 2. การแข่งขันวิชาการ อาเซียนศึกษา 3. การประกวดการแต่งกลอน